![](https://www.thauthen.go.th/wp-content/uploads/2021/07/Orange-Sidebar-Classroom-Newsletter-680x340.jpg)
วันที่ 30 มิถุนายน 2564
นายไกรสร กองฉลาด ผู้ว่าราชการจังหวัดนครพนม เป็นประธานการประชุมติดตามการดำเนินการตามมาตรการป้องกันการแพร่ระบาดของ
โรคติดเชื้อไวรัสโคโรนา 2019 ของ อำเภอท่าอุเทน จังหวัดนครพนม โดยมี นายปิตานนท์ ปัญญา นายอำเภอท่าอุเทน
นายกานต์ แก้วมาต์ นายกเทศมนตรีตำบลท่าอุเทน หัวหน้าส่วนราชการ และ เจ้าหน้าที่ที่เกี่ยวข้อง เข้าร่วมประชุม และ
สำรวจสถานที่กักกันที่รัฐกำหนดในพื้นที่(Local Quarantine:LQ) บริเวณโรงเรียนผู้สูงอายุเทศบาลตำบลท่าอุเทน (เทศบาลหลังเก่า)